![](pictures/03122023PM1648091.peg)
ความภาคภูมิใจ หลังพบ กำนันตำบลหนองหงษ์ จัดขบวนอัญเชิญ โล่พระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี อย่างยิ่งใหญ่ ระยะขบวนยาวกว่า 1 กิโลเมตร
![](pictures/03122023PM1648092.peg)
![](pictures/03122023PM1648093.peg)
|
ที่บริเวณหน้าตลาดช้างมาร์เก็ต ตำบลหนองหงษ์ อำเภอพานทอง จังหวัดชลบุรี ทางอำเภอพานทอง ร่วมกับ คณะกรรมการชุมชน สถานศึกษา ภาครัฐ ภาคเอกชน ตลาดจนพ่อค้า แม่ค้า ประชาชน ได้จัดแห่ขบวนอัญเชิญโล่พระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี จากรางวัลตำบลเข้มแข็งตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ดีเลิศระดับจังหวัด โดยรางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ตำบลหนองหงษ์ อำเภอพานทอง ซึ่งมีความยาวกว่า 1 กิโลเมตร ไปที่ศาลาการเปรียญวัดโป่งตามุข โดยมีนายปรัตรวีร์ วิจบ นายอำเภอพานทอง เป็นประธานในพิธีเปิดกรวยดอกไม้ ต่อพระบรมรูปฉายาลักษณ์สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี หลังจากนั้นพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์ เป็นอันเสร็จสิ้นพิธี
ด้านทางนายสุรพงษ์ ญัตติณรงค์ กำนันตำบลหนองหงษ์ อ.พานทอง จ.ชลบุรี ได้เปิดเผย ว่า ตำบลหนองหงษ์ ได้รับโล่พระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี จากรางวัลตำบลเข้มแข็งตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ดีเลิศระดับจังหวัด นับอันเป็นพระกรุณาธิคุณอย่างที่สุดไม่ได้ ซึ่งทางตำบลหนองหงษ์ ได้ดำเนินการตามหลักเศรษฐกิจพอเพียง ของในหลวงรัฐกาลที่ 9 และจะเป็นต้นแบบในการขยายความเข้มแข็งนี้ไปยังตำบลอื่น เพื่อให้ตำบลและอำเภอมีความเข้มแข็ง ซึ่งถ้าตำบลทุกตำบล อำเภอทุกอำเภอมีความเข้มแข็ง จังหวัดก็จะมีความเข้มแข็ง ประเทศชาติก็จะมีความมั่งคั่ง ยั่งยืน ต่อไป
|
มานพ///ชลบุรี
|
|
![](banner/banner4.gif)
![](banner/tour.png)
![](banner/TMN_CABLE_small.png)
![](banner/chonburi.jpg)
![](banner/nongkangkok.jpg)
|